इ.स. १९६० सालापासून महाराष्ट्राचे आजवरचे मुख्यमंत्री :

chef-minister-maharashtra
Share on facebook
Facebook
Share on twitter
Twitter

अनु. क्र.

नाव

कार्यकाळ आरंभ

कार्यकाळ समाप्ती

पक्ष

एकूण दिवस

1

यशवंतराव चव्हाण

1 May 1960

19 November 1962

933 दिवस

2

मारोतराव कन्नमवार

20 November 1962

24 November 1963

370 दिवस

3

पी. के. सावंत

25 November 1963

4 December 1963

10 दिवस

4

वसंतराव नाईक

5 December 1963

20 February 1975

4097 दिवस

5

शंकरराव चव्हाण

21 February 1975

16 April 1977

786 दिवस

6

वसंतदादा पाटील

17 April 1977

18 July 1978

453 दिवस

7

शरद पवार

18 July 1978

17 February 1980

पुरोगामी लोकशाही दल

580 दिवस

8

अब्दुल रहमान अंतुले

9 June 1980

12 January 1982

583 दिवस

9

बाबासाहेब भोसले

21 January 1982

1 February 1983

377 दिवस

10

वसंतदादा पाटील

2 February 1983

1 June 1985

851 दिवस

11

शिवाजीराव निलंगेकर पाटील

3 June 1985

6 March 1986

277 दिवस

12

शंकरराव चव्हाण

12 March 1986

26 June 1988

837 दिवस

13

शरद पवार

26 June 1988

25 June 1991

1094 दिवस

14

सुधाकरराव नाईक

25 June 1991

22 February 1993

608 दिवस

15

शरद पवार

6 March 1993

14 March 1995

739 दिवस

16

मनोहर जोशी

14 March 1995

31 January 1999

1419 दिवस

17

नारायण राणे

1 February 1999

17 October 1999

259 दिवस

18

विलासराव देशमुख

18 October 1999

16 January 2003

1187 दिवस

19

सुशीलकुमार शिंदे

18 January 2003

30 October 2004

651 दिवस

20

विलासराव देशमुख

1 November 2004

4 December 2008

1494 दिवस

21

अशोक चव्हाण

8 December 2008

7 November 2009

15 October 2009

9 November 2010

311 दिवस

368 दिवस

22

पृथ्वीराज चव्हाण

11 November 2010

26 September 2014

1415 दिवस

23

देवेंद्र गंगाधर फडणवीस

31 October 2014

26 November 2019

1852 दिवस

24

उद्धव बाळासाहेब ठाकरे

28 November 2019

5 1 vote
Article Rating
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x